Kính gửi phường Bến Nghé.
Hẻm 39 Mạc Thị Bưởi p. Bến Nghé Q1 bây giờ đã biến thành quán cafe, khách ngồi 2 bên, gây tắc nghẽn lối đi vào hẽm. Mỗi bên lấn ra nửa mét cộng lại bằng nửa cái hẽm. Hẽm 39 là hẽm cụt, có sự cố sẽ không có đường thoát thân, nguy hiểm đến tính mạng mỗi người dân trong hẽm.
Là 1 người dân sinh sống trong hẽm, mỗi ngày lấy xe đi ra đi vào cũng phải né hết cái này tới cái kia, toàn là đồ của người bán cafe cũng là chủ tiệm tranh, đến mức mua đồ vận chuyển vào nhà cũng khó khăn vì 2 bên khách cafe ngồi kín. Chưa kể chủ quán cafe còn làm khó dễ không cho nhân viên giao hàng đi vào những giờ đông khách.
Ngày trước chỉ thuê để tranh 2 bên vách tường, sau đó bành trướng ra làm quán cafe, chiếm dụng lối đi của người dân sinh sống trong hẽm. Phía trên hẽm còn xây thêm 1 cái gác làm kho chứa đồ.
Mong cơ quan chức năng giải quyết để trả lại cho con hẽm 39 Mạc Thị Bưởi sạch sẽ và thoáng đãng.